Phó chủ tịch HĐND tỉnh Nguyễn Như Khôi dự ngày hội đại đoàn kết tại Thái Hòa
Các đại biểu tham dự ngày hội Đại đoàn kết dân tộc tại xóm xóm Đông Quang, xã Đông Hiếu
Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc tại xóm Đông Quang, xã Đông Hiếu, thị xã Thái Hòa diễn ra trong không khí vui tươi, phấn khởi. Xóm Đông Quang hiện có 204 hộ với 820 nhân khẩu. Đây là xóm thuần nông của xã Đông Hiếu. Tỷ lệ gia đình văn hóa đạt 90%; tỷ lệ gia đình luyện tập thể thao đạt 84%; 100% hộ gia đình sử dụng nước hợp vệ sinh.
Các tiết mục văn nghệ chào mừng
Trong những năm qua xóm luôn là đơn vị tốp đầu của xã Đông Hiếu trong việc thực hiện các phong trào, cuộc vận động. Đáng chú ý như phong trào 2 yên 3 giảm; ngày chủ nhật xanh; toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới nâng cao; quỹ vì người nghèo…
Đồng chí Nguyễn Như Khôi – Uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó chủ tịch HĐND tỉnh phát biểu tại ngày hội
Phát biểu chúc mừng tại đây, đồng chí Nguyễn Như Khôi – UVBCH Đảng bộ tỉnh, Phó chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận, đánh giá cao những kết quả mà tập thể cán bộ và nhân dân xóm đã đạt được trong thời gian qua. Đồng chí khẳng định kết quả này góp phần không nhỏ vào sự phát triển chung của tỉnh và là bước đệm quan trọng để xóm tiếp tục thực hiện có hiệu quả các chỉ tiêu, mục tiêu đặt ra trong thời gian tới. Theo đó, đồng chí đề nghị cấp ủy, ban cán sự và bà con nhân dân cần tiếp tục đoàn kết, nỗ lực vượt khó, phát huy tính tiên phong, gương mẫu. Đồng thời, nhân rộng các điển hình, cách làm hay trong tất cả các phong trào, CVĐ do các cấp triển khai, phát động. Từng bước thực hiện có hiệu quả mục tiêu đưa xã Đông Hiếu lên phường vào năm 2025.
Đồng chí Nguyễn Như Khôi – Uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Phó chủ tịch HĐND tỉnh tặng quà cho xóm Đông Quang, xã Đông Hiếu
Đồng chí Nguyễn Như Khôi - Phó chủ tịch HĐND tỉnh và Đồng chí Phạm Tuấn Vinh – Bí thư thị ủy tặng quà cho các hộ nghèo tại xã Đông Hiếu.
Dịp này, thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh, đồng chí Nguyễn Như Khôi đã trao 10 triệu đồng cho cán bộ và nhân dân xóm Đông Quang, xã Đông Hiếu và trao 10 suất quà, mỗi suất 1 triệu đồng cho các gia đình hộ nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Đông Hiếu.
Đồng chí Phạm Tuấn Vinh – Uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã tặng hoa và quà cho cán bộ và nhân dân xóm Đông Quang
Cũng dịp này, Thị ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN thị xã Thái Hòa đã tặng lãng hoa tươi thắm cho cán bộ và nhân dân xóm Đông Quang và trao 5 suất quà cho các hộ nghèo của xóm.
UBND xã Đông Hiếu tặng giấy khen cho các gia đình văn hóa tiêu biểu
Cũng dịp này, UBND xã Đông Hiếu đã trao giấy khen cho 5 gia đình đạt gia đình văn hóa tiêu biểu 3 năm liên tục giai đoạn 2021 – 2023.
T/H: Thu Trang – Quang Huy