-
Ngày 26/7, UBND thị xã Thái Hoà tổ chức phiên họp thường kỳ tháng 7 nhằm đánh gia tình hình kinh tế xã hội trong tháng, đề ra nhiệm vụ tháng 8 năm 2024. Đồng chí Chu Anh Tuấn – Bí thư Thị uỷ, chủ tịch UBND thị xã chủ trì.
-
Chiều 25/7, đoàn do đồng chí Trần Khánh Sơn – Phó bí thư Thường trực thị ủy dẫn đầu đã đến thăm, tặng quà cho gia đình chính sách, người có công tại phường Hoà Hiếu.
-
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), tối 25/7, lãnh đạo Thị ủy - HĐND - UBND - Uỷ ban MTTQ thị xã Thái Hòa, các ban ngành, đoàn thể, lực lượng vũ trang, thân nhân liệt sĩ và đông đảo bà con nhân dân đã đến dâng hương, dâng hoa tại Nghĩa trang Liệt sĩ số 1, Nghĩa trang liệt sĩ số 2 (Thị xã Thái Hòa) và Nhà tưởng niệm Bác Hồ về thăm Đông Hiếu
-
Đoàn đại biểu HĐND tỉnh gồm ông Phạm Tuấn Vinh – UVBCH Đảng bộ tỉnh –Bí thư Đảng uỷ khối các cơ quan tỉnh; ông Tôn Thiện Phương – UVBCH đảng bộ tỉnh, Viện trưởng viện kiểm sát nhân dân tỉnh vừa có buổi tiếp xúc với cử tri xóm Bắc Ninh, xã Tây Hiếu sau kỳ họp giữa năm 2024 của HĐND Tỉnh.
-
Ngày 24/7, Hội Cựu chiến binh (CCB) thị xã Thái Hoà đã tiến hành hội nghị tổng kết phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” giai đoạn 2019 – 2024. Dự có đồng chí Thiếu tướng Doãn Ngọc Sơn – Phó chủ tịch Hội CCB tỉnh Nghệ An; về phía thị xã Thái Hoà có đồng chí Đinh Thế Vinh – Phó chủ tịch UBND thị xã.
-
Kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), chiều ngày 22/7, đồng chí Hồ Thanh Phong – Phó Chủ tịch UBND thị xã Thái Hòa đến thăm, tặng quà cho các gia đình chính sách, người có công tại xã Tây Hiếu.
-
Đoàn do đ/c Cao Thị Minh Nguyệt – Trưởng Ban tuyên giáo thị ủy, dẫn đầu đã đến thăm, tặng quà cho các gia đình chính sách, người có công tại xã Đông Hiếu
-
Đoàn do đ/c Hoàng Hải Sơn – CHT BCH quân sự thị xã dẫn đầu đã đến thăm, tặng quà cho các gia đình chính sách, người có công tại phường Quang Phong
-
Nhân kỷ niệm 62 năm ngày truyền thống lực lượng công an nhân dân và 77 năm ngày thương binh liệt sỹ ( 27/7/1947 – 27/7/2024), ngày 20/7, tại phường Quang Tiến, Công an thị xã Thái Hoà phối hợp cùng Hội cựu công an nhânn dân thị xã tổ chức toạ đàm, gặp mặt các thương binh, bệnh binh là hội viên Hội cựu công an nhân dân Thái Hoà.
-
Ngày 18/7, Ban chỉ đạo diễn tập thị xã Thái Hoà tiến hành khai mạc diễn tập chiến đấu xã Đông Hiếu trong khu vực phòng thủ năm 2024. Dự có đồng chí Chu Anh Tuấn – Bí thư thị uỷ, chủ tịch UBND thị xã.
|