14/11/2023
Họp BCĐ Hội khỏe Phù Đổng thị xã Thái Hòa năm 2023
Lượt xem: 227
Sáng 13/11, Ban Chỉ đạo Hội khỏe Phù Đổng thị xã Thái Hòa đã tổ chức họp triển khai các nhiệm vụ tổ chức Hội khỏe Phù Đổng thị xã năm 2023. Đồng chí Đinh Thế Vinh, Phó Chủ tịch UBND thị xã, Trưởng BCĐ chủ trì.
Toàn cảnh cuộc họp của ban Chỉ đạo Hội khỏe Phù Đổng thị xã Thái Hòa
Hội khỏe Phù Đổng thị xã Thái Hòa năm 2023 có sự tham gia của các em học sinh cấp tiểu học, THCH và THPT. Dự kiến có các môn thi đấu gồm: Điền kinh, bóng đá, bóng bàn, cầu lông, đá cầu, cờ vua, võ VOVINAM, đẩy gậy và môn bơi. Đến thời điểm hiện tại, các trường đã tổ chức xong ở cấp mình. Hiện đang bố trí tập luyện để tham gia cấp thị xã diễn ra trong 2 đợt, đợt 1 là ngày 25-26/11/2023. Đợt 2 diên ra vào tuần đầu tháng 12/2023.
Tham luận của các thành viên trong BCĐ
Tại cuộc họp các thành viên BCĐ đã tập trung thảo luận, các nội dung phần việc được phân công, để chuẩn bị cho việc tổ chức thành công hội khỏe phù đổng của thị xã năm 2023, tiến tới Hội khỏe phù đổng cụm 2 do thị xã Thái Hòa đăng cai.
Đồng chí Đinh Thế Vinh, Phó Chủ tịch UBND thị xã kết luận tại cuộc họp
Phát biểu kết luận cuộc họp, Đồng chí Đinh Thế Vinh, Phó Chủ tịch UBND thị xã, Trưởng Ban tổ chức đề nghị các thành viên cùng nhau phối hợp thực hiện tốt các nhiệm vụ đã được phân công, chú trọng công tác tuyên truyên trực quan, tuyên truyền trên các phương tiện thông tin nhằm đảm bảo hội khỏe diễn ra an toàn, thành công tốt đẹp. Thông qua đó nhằm phát hiện, tuyển chọn những học sinh có thành tích cao để tổ chức Đoàn vận động viên tham dự Hội khỏe phù đổng cấp cụm, cấp tỉnh diễn ra trong thời gian tới.
T/h: Hải Yến – Hoàng Long