01/11/2023
Hội diễn văn nghệ kỷ niệm 70 năm thành lập xã Nghĩa Tiến
Lượt xem: 115
Tối 31/10, Đảng ủy, HĐND, UBND, UB MTTQ xã Nghĩa Tiến tổ chức hội diễn văn nghệ quần chúng kỷ niệm 70 năm thành lập xã (1953 - 2023).
Các tiết mục văn nghệ trong Hội diễn văn nghệ kỷ niệm 70 năm thành lập xã Nghĩa Tiến
Chương trình văn nghệ gồm 18 tiết mục được thể hiện bởi hơn 100 diễn viên không chuyên đến các xóm. Các tiết mục được dàn dựng công phu, hoành tráng, có nội dung ca ngợi Đảng, Bác Hồ, sự thay đổi tích cực của mảnh đất, con người xã Nghĩa Tiến
Đêm diễn thu hút được đông đảo bà, con đến xem chương trình văn nghệ
Ngay từ rất sớm, bà con nhân dân địa phương đã có mặt tại chương trình, họ đã được đi qua nhiều cung bậc cảm xúc từ bồi hồi, xúc động đến niềm tự hào vì được sinh ra và lớn lên trên mảnh đất Nghĩa Tiến giàu tình nghĩa, nơi có những con người hồn hậu, chất phác. Hội diễn văn nghệ cũng đã tạo không khí vui tươi, phấn khởi để bà con nhân dân thêm quyết tâm cùng với Đảng bộ, chính quyền địa phương tiếp tục nỗ lực xây dựng NTM nâng cao và thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị trọng tâm của địa phương.
T/h: Hải Yến – Hoàng Long