16/11/2023
Tập huấn "Tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật về bán hàng đa cấp và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng
Lượt xem: 160
Sáng 15/11, UBND thị xã Thái Hòa tổ chức hội nghị tập huấn "Tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật về bán hàng đa cấp và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng”. Dự và phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị có đồng chí Đinh Thế Vinh, Phó chủ tịch UBND thị xã.
Toàn cảnh buổi tập huấn Tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật về bán hàng đa cấp và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng
Các đại biểu tham dư buổi tập huấn
Tham gia Hội nghị có đại diện lãnh đạo các địa phương, công chức văn hóa xã, phường và ban cán sự 71 khối, xóm trên địa bàn.
Ông Nguyễn Văn Thủy – Phó trưởng phòng cục QLTT Nghệ An truyền đạt các những nội dung tại buổi tập huấn
Tại hội nghị, các đại biểu được báo cáo viên của Cục Quản lý thị trường Nghệ An truyền đạt những: Quy định về quản lý hoạt động kinh doanh theo phương thức đa cấp; hướng dẫn kỹ năng nhận diện các chiêu trò của kinh doanh đa cấp bất chính…
Đồng chí Đinh Thế Vinh, Phó chủ tịch UBND thị xã phát biểu tại buổi tập huấn
Phát biểu tại Hội nghị, đồng chí Đinh Thế Vinh, Phó chủ tịch UBND thị xã khẳng định: Hội nghị tập huấn này có ý nghĩa quan trọng trong bối cảnh hình thức kinh doanh đa cấp đang bị một số đối tượng lợi dụng, làm biến tướng, gây thiệt hại cho người dân tại nhiều địa phương. Vì vậy những kiến thức hữu ích tại hội nghị sẽ giúp cán bộ, công chức, ban cán sự các khối xóm dễ dàng nhận biết các đối tượng, nhóm đối tượng với những chiêu trò kinh doanh đa cấp bất chính về địa phương. Góp phần bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng và đảnm bảo an ninh tại địa phương.
T/h: Hải Yến – Hoàng Long